เว็บที่ลงโมษณา
มิถุนายน 26, 2019, 07:55:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

อยากถามความเห็นเรื่องห้อง Classifieds ลงโฆษณาฟรี

กรุณา สมัครสมาชิก เพื่อปิดการแสดงโฆษณา

สมัครสมาชิก.
ข่าว: หมวด ซื้อ-ขาย แลกเปลี่ยน Paypal, RL, E-gold, ect.. ! ห้ามลงลิงค์...

อยากให้กระทู้ของท่านถูกปักหมุดในแต่ละบอร์ด | เครือข่ายคนรักสุขภาพ | ทดสอบความเร็วอินเตอร์เน็ต | จองโรงแรมที่พักในกรุงเทพฯ และทั่วไทย  | คู่แข่ง Adsense สมัครง่ายใช้แค่เมล | Cloud Server ถูกที่สุด
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามความเห็นเรื่องห้อง Classifieds ลงโฆษณาฟรี  (อ่าน 5321 ครั้ง)
Mr.Gliamours
Super Hero Member

จิตพิสัย 7

ไม่ลงแรง ก็ไม่เห็นเม็ดเงิน

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 05:57:06 AM »

ไม่รู้สิ เมื่อก่อนผมก็ชอบนะ มีไรแปลกๆ

เดี๋ยวนี้รู้สึกจะมีพวกเห็นแก่ได้กันเยอะขึ้นละมั้ง แต่ใครๆก็อยากรวยชิมิ

คงคิดว่าเป็นเพราะห้องมีคนเข้าเยอะ เลยมาหาอะไรได้เยอะ

ยกตัวอย่าง trafficthaisurf , 25SATANG , อื่นๆ ตามกระแส

คือถ้ามันมีแค่ 1 กระทู้ไรงี้มันก็ไม่แปลกหรอกครับ

แต่นี่หน้านึงมีตั้ง 4-5 กระทู้  ก็รู้ว่ามันได้ผลประโยชน์นะ แต่แบบนั้นจะมีห้องแนะนำ Surf ไว้ทำไมหว่า

ตอนนี้ก็มีกระทู้ฮิปอะไรอีกเยอะ แล้วห้องแนะนำฮิปจะมีไว้เพื่อ ?

อีกอันพวกเว็บคลิกออกใหม่ๆ มาหาไลน์กัน มาจ้างกันในนี้

แล้วจะมีห้องจ้างคลิก แนะนำเว็บ PTC ทำไมครับ

ปล.ไม่ได้มาหาเรื่องใครนะครับ แค่มาแสดงความคิดเห็น เพราะนับวันมันเริ่มเปลี่ยนไปเยอะ
   เพราะมันก็เป็นห้องลงโฆษณาฟรี ใครจะลงไรก็ได้มันก็ไม่มีใครผิดหรอก
   แค่แสดงความคิดเห็นส่วนตัวครับ  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 02:50:09 PM โดย Mr.Perfectman » บันทึกการเข้า

เป็นมิตรกับทุกคนนะจ๊ะ อยากมีเพื่อนเยอะๆ : )

วงการเดียวกัน อย่ามาลอบกัดกันนะจ๊ะ ^^
Post-Vote.Com
Subper Genius Membership

จิตพิสัย 61

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 06:01:04 AM »

ตามกระแส เวบกำลัง แรง ทั้งสอง

จิตพิสัย 7

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 06:02:29 AM »

ถ้าพูดไม่ถูกใจใคร ก็ขอโทษ ณ ที่นี้ด้วย

แค่มาบ่น - -*

เป็นมิตรกับทุกคนนะจ๊ะ อยากมีเพื่อนเยอะๆ : )

วงการเดียวกัน อย่ามาลอบกัดกันนะจ๊ะ ^^
AliceZ
Super Member
**

จิตพิสัย 5

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 08:23:34 PM »

ผมคิดว่านะครับ
ถ้าลงใน แนะนำเว็บ surfหรือ อื่นๆ มันจะหาไลน์ได้แค่ 1 คน เพราะต้อง cin ไปเรื่อยๆ

แต่ถ้าลงในโฆษณาฟรี ก็อาจหาไลน์ได้มากกว่า 1 คน

ปล.ผมเข้าใจถูกปะ

Paradise
Hero Member
*

จิตพิสัย 3

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 08:45:48 PM »

ผมคิดว่านะครับ
ถ้าลงใน แนะนำเว็บ surfหรือ อื่นๆ มันจะหาไลน์ได้แค่ 1 คน เพราะต้อง cin ไปเรื่อยๆ

แต่ถ้าลงในโฆษณาฟรี ก็อาจหาไลน์ได้มากกว่า 1 คน

ปล.ผมเข้าใจถูกปะ

เราก็เข้าใจแบบนี้นะ
อย่างเว็บคลิ๊กมาใหม่อ่ะ เข้าใจอารมณ์นะ
ยิ่งเรทดีๆ ก็อยากจะให้มันถึงยอดเร็วๆ จะได้ลองเบิกดูว่าได้จิงป่าว ใช่ป่ะ
อั๊ยจะไปลงห้องแนะนำเว็บ PCT จ่ายจริง มันก็ไม่ได้ เพราะชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าจ่ายจริง
แล้วมันเป็นเว็บใหม่ จ่ายจริงป่าวก็ไม่รู้ แต่อยากหาไลน์มาช่วยคลิ๊ก
จะลงห้องไหนได้ ก็เหลือห้องนี้ห้องเดียวแหละค่ะ

ส่วนพอเว็บจ่ายมาแล้ว เอาห้องจ่ายจริง มันก็ได้ไลน์แค่คนเดียว
เอาตามความจริงมันก็ไม่พออยู่แล้ว ถูกป่ะคะ

แล้วที่มันต้องมี 4-5 กระทู้ เพราะว่าต่างคนต่างก็ทำ ใครก็อยากได้ไลน์ ถูกมั๊ยคะ
อย่างห้องจ่ายจริง นอกจากได้ไลน์แค่คนเดียวแล้ว เค้าก็ห้ามตั้งกระทู้ซ้ำอีก
ถ้าไม่มีห้องลงโฆษณาฟรี คนที่มาที่หลังก็หมดโอกาสหาไลน์เลยแหละค่ะ

สมัครฟรี!! แนะนำคนมาสมัครต่อได้ 3$ ต่อคน สนใจ คลิ๊ก

แค่เปิดโปรแกรมไว้ก็ได้เงิน รับรายได้จากดาวไลน์ลึกถึง 10 ชั้น สนใจคลิ๊กเลยจ้า!!
Kanikapu
Moderator

จิตพิสัย 136

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 04:50:53 AM »

ที่จริงถ้าเป็นเรื่องหาไลน์ ก็มีบอร์ดแชร์ดาวน์ไลน์ไว้แล้วนะคะ เพียงแค่ว่าตั้งได้คนละกระทู้ ไม่ใช่ว่าไม่มีที่ให้ลงเลย  Smiley

ที่จริงน่าจะตั้งที่นั่นด้วยซ้ำ เพราะเป็นการช่วยลดกระทู้ที่มีเยอะ ดังจะเห็นได้ว่าบอร์ดคลาสสิคฟายมีคนตั้งกระทู้จนรกบอร์ดไปหมด

บุคคลทั่วไป
Extra Membership
*

จิตพิสัย -4

กวน"TEEN"ชาวบ้านไปวันๆ^^

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 05:13:12 AM »

ขายที่ดินเปล่า ในเมืองลพบุรี สนใจ คลิกเลยค่ะ

ลำพูนคลับ
Kanikapu
Moderator

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 05:25:05 AM »

ขายที่ดินเปล่า ในเมืองลพบุรี สนใจ คลิกเลยค่ะ
คลิกเลยค่ะ ไม่ต้องเสียเวลาก็อบ  Evil Evil Evil

Paradise
Hero Member
*

จิตพิสัย 3

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 09:23:33 AM »

ที่จริงถ้าเป็นเรื่องหาไลน์ ก็มีบอร์ดแชร์ดาวน์ไลน์ไว้แล้วนะคะ เพียงแค่ว่าตั้งได้คนละกระทู้ ไม่ใช่ว่าไม่มีที่ให้ลงเลย  Smiley

ที่จริงน่าจะตั้งที่นั่นด้วยซ้ำ เพราะเป็นการช่วยลดกระทู้ที่มีเยอะ ดังจะเห็นได้ว่าบอร์ดคลาสสิคฟายมีคนตั้งกระทู้จนรกบอร์ดไปหมด

แต่เราคิดว่า บอร์ดแชร์ดาวน์ไลน์ มันหาไลน์ได้ยากค่ะ เพราะความจำกัดที่ว่า 1 คน 1 กระทู้เนี่ยแหละค่ะ
การโปรโมทที่เดียวพร้อมกันหลายๆ ตัวในกระทู้เดียว มันไม่ค่อยสะดวกอ่ะค่ะ
เพราะว่าถ้ามีหลายตัว แต่ตั้งหัวข้อได้หัวข้อเดียว มันจะดึงดูดความสนใจได้ยากกว่าแยกเป็นกระทู้ๆ ไปนะคะ
แต่ก็เป็นแค่ความคิดเห็นของเราค่ะ ยังไงซะก็ต้องทำตามกฎระเบียบอยู่แล้วค่ะ Grin

สมัครฟรี!! แนะนำคนมาสมัครต่อได้ 3$ ต่อคน สนใจ คลิ๊ก

แค่เปิดโปรแกรมไว้ก็ได้เงิน รับรายได้จากดาวไลน์ลึกถึง 10 ชั้น สนใจคลิ๊กเลยจ้า!!
e20cup
Hero Member
*

จิตพิสัย 6

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 02:22:14 PM »

ที่จริงถ้าทุกคนทำตามกฏ ก็น่าจะเรียบร้อย อีกอย่างเป็นการให้ใช้พื้นที่กันฟรีๆ 
ทุกคนได้สิทธิ์เท่ากันอยู่แล้ว แต่ถ้าจ่ายเงิน เพื้อซื้อเนื้อที่ โฆษณา หรือหาไลน์
ก็คงจะได้ตามที่ทุกท่านต้องการ  ส่วนข้อจำกัด ต่างๆ  ทุกท่านต้องหาเทคนิค
มาจัดการ  เพื่อจะได้เพิ่ม  รายได้ของตนเอง
   ทุกวันนี้ก็เห็นลงกันเกินกว่า กฏเกณฑ์ที่วางไว้ อยู่มากมาย  หากว่ากันจริงๆ
แล้ว  ก็คงมีกระทู้ที่ต้องลบทิ้ง  อยู่แทบทุกวัน  ซึ่งเจ้าของทู้คงไม่อยากให้เป็นเช่นนั้น
ทำไมเราจึงไม่จัดระเบียบ  ให้กับตัวเอง 
        หัวข้อกระทู้  เราสามารถแก้ไข  และเปลี่ยนเวบ ตามที่เราต้องการ สลับ
หมุนเวียนกันไป  เพราะเราต้องเข้ามาคอยดันอยู่แล้วทุกวัน  ไม่อย่างนั้นทู้จะตกไปอยู่
หน้า 2 - 3   เนื่องจากมีทู้ของแต่ละคนมากมาย  เวลามีคนเข้าไปดู จะเห็นทู้ลายตา
ไปหมด  ต้องใช้เวลามาก  แต่ละคนลองบริหารจัดการดู  น่าจะทำได้  และคงจะเรียบร้อย
ดีกว่า  ที่เป็นอยู่ในขณะนี้

คำว่า " พอเพียง "  พอเพียงนี้ อาจจะมี มีมาก อาจจะมี
ของหรูหรา ก็ได้ แต่ว่า ต้องไม่ไปเบียดเบียนคนอื่น

ข้อแนะนำ การใช้บอร์ด ptc.icphysics.com          

Kanikapu
Moderator

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 06:21:49 PM »

แต่เราคิดว่า บอร์ดแชร์ดาวน์ไลน์ มันหาไลน์ได้ยากค่ะ เพราะความจำกัดที่ว่า 1 คน 1 กระทู้เนี่ยแหละค่ะ
การโปรโมทที่เดียวพร้อมกันหลายๆ ตัวในกระทู้เดียว มันไม่ค่อยสะดวกอ่ะค่ะ
เพราะว่าถ้ามีหลายตัว แต่ตั้งหัวข้อได้หัวข้อเดียว มันจะดึงดูดความสนใจได้ยากกว่าแยกเป็นกระทู้ๆ ไปนะคะ
แต่ก็เป็นแค่ความคิดเห็นของเราค่ะ ยังไงซะก็ต้องทำตามกฎระเบียบอยู่แล้วค่ะ Grin
ก็ตามเรฟบนบอกนะคะ หากเราตั้งกระทู้ให้น่าดึงดูด หรือ เป็นคนที่น่าเชื่อ (จากบอร์ดในส่วนอื่นๆ) ก็คงมีคนเข้ามาเองแหละค่ะ
อีกอย่างหากมีโปรโมชั่นอะไรก็ให้ติดต่อทางพีเอ็มก็ได้อยู่แล้ว ส่วนที่คิดว่าการตั้งกระทู้แยกหลายๆอันนั้น มันก็ดึงดูดแค่ช่วงนึงเองแหละค่ะ
เมื่อเว็บโกง หรือเว็บที่ทำไม่รุ่ง คนก็ทิ้งกระทู้นั้นเอง ไม่เว้นแม้แต่ จขกท นี่สิยิ่งทำให้กระทู้รกบอร์ดไปหมด สมมติลองเว็บใหม่ซัก 2 เว็บ
ต่อเดือน ก็ตั้งเดือนละ 2 กระทู้ สรุปปีนึงตั้งไปทั้งหมด 24 (นี่แค่ต่อคนเท่านั้น) ฉะนั้นบอร์ดนี้หลายครั้งถึงถูกมองว่าเป็นบอร์ดขยะ ไม่มีที่ไหนจะลง
ก็มาลงที่นี่ โดยส่วนตัวไม่คิดอะไรมากกับที่นี่อยู่แล้วค่ะ เพราะไม่ได้ดูแล (แต่เห็นใจคนดูแล) และก็ปิดไม่มองบอร์ดนี้เลย เพราะมันเกะกะเหลือเกิน
เดือนนึงเข้าบอร์ดนี้นับครั้งได้เลย เพราะดูแล้วไม่น่าเข้า กระทู้รกบอร์ดไปหมด

ส่วนที่ว่าแชร์ดาวน์ไลน์หาไลน์ยากนั้น คิดว่าไม่ใช่ทั้งหมดนะคะ เพราะมีหลายคนที่ตั้งใจดูแลกระทู้ที่บอร์ดนั้น หากเค้าไม่สามารถหาดาวน์ไลน์ได้จาก
บอร์ดนั้นเลย เค้าคงไม่เข้าไปดูแลบ่อยๆให้เสียเวลาหรอกค่ะ (แอบไปดูกระทู้ของใครหลายคนอยู่เหมือนกัน ชื่อกระทู้น่ากดไปดู)  Grin

แต่ทั้งนั้นทั้งนี้ก็ไม่มีกฎกำหนดไว้ว่าตั้งได้กี่กระทู้ต่อคน หากตั้งกระทู้จนไม่น่าเกลียดเกินไป คงไม่มีใครเค้าว่าหรอกค่ะ รกเกินไปก็มีคนแจ้งลบแค่นั้นเอง  Smiley

sassy
*

จิตพิสัย 47

☺♥•♥$@Sy G!rl ♥•♥☺

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 06:39:35 PM »

เราก็ว่าน่าจะให้เขาลงแชร์ดาวไลน์ไปดีกว่านะคะ
เพราะบางทีเข้าคลาสิฟายไปเพราะอยากดูจ้างงานเรื่องอื่นๆ
หรือโฆษณางานอื่นๆนอกเหนือจากที่ทำเว็บออนไลน์
ถ้าทำงานในเนต อยากให้ลงแชร์ดาวไลน์มากค่ะ
เพราะหลังๆเข้าไปนี่ เจอแต่เว็บซ้ำกันจริงๆค่ะ  Cry
ออกกฎเพิ่มด้วยก็ดีนะคะ
เพราะบางคนเข้ามาหาผลประโยชน์จากบรอดนี้อย่างเดียว
มาโฆษณาแล้วก็ไป  Cry

icphysics
Administrator
VIP Member

จิตพิสัย 31

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 10:34:23 PM »

เห็นด้วยเรื่อง ไม่ควรเอาเว็บหาไลน์มาลง หรือจำกัดกระทู้ 1 หน้าห้ามชื่อซ้ำ จะได้แบ่งให้ท่านอื่นลงบ้าง
รอความเห็น mod ท่านอื่นด้วยครับ

มีปัญหาเรื่องบอร์ด โพสต์ที่
Feedback
ขอความกรุณาอย่าส่ง pm นะครับ (ตอบไม่ทันจ้า)

ขอ pm สำหรับเรื่องส่วนตัว และ Mod เท่านั้นนะครับ
ดิกชั่นนารี Thai-Eng
http://dictionary.meelink.com
สมัคร AlertPay
Paradise
Hero Member
*

จิตพิสัย 3

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 10:54:39 PM »

แต่ทั้งนั้นทั้งนี้ก็ไม่มีกฎกำหนดไว้ว่าตั้งได้กี่กระทู้ต่อคน หากตั้งกระทู้จนไม่น่าเกลียดเกินไป คงไม่มีใครเค้าว่าหรอกค่ะ รกเกินไปก็มีคนแจ้งลบแค่นั้นเอง  Smiley

งงตรงนี้นิดหน่อยค่ะ ที่ว่า "ไม่มีกฎกำหนดไว้ว่าตั้งได้กี่กระทู้ต่อคน" หมายถึงห้องไหนหรอคะ
ถ้าหมายถึง บอร์ดแชร์ดาวไลน์ มันได้แค่ 1 กระทู้ ต่อ 1 คน ไม่ใช่หรอคะ Smiley

sassy
*

จิตพิสัย 47

☺♥•♥$@Sy G!rl ♥•♥☺

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 01:02:44 AM »

งงตรงนี้นิดหน่อยค่ะ ที่ว่า "ไม่มีกฎกำหนดไว้ว่าตั้งได้กี่กระทู้ต่อคน" หมายถึงห้องไหนหรอคะ
ถ้าหมายถึง บอร์ดแชร์ดาวไลน์ มันได้แค่ 1 กระทู้ ต่อ 1 คน ไม่ใช่หรอคะ Smiley
หมายถึงคลาสิฟายแหละค่ะ

Post-Vote.Com

จิตพิสัย 61

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 01:12:04 AM »

ไม่ไห้เอาเว็บหาไลนมาลง รับรองบอร์ด คาสิฟรายโล่งแน่ อิอิ

จิตพิสัย 7

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 03:56:31 AM »

เห็นด้วยกับท่าน IC นะ ชื่อกระทู้ห้ามซ้ำกันสัก 1-2 ก็พอแล้ว

แล้วก็การจำกัดกระทู้ บางคนดันที 4-5 กระทู้  กระทู้คนอื่นก็ตกหมด

น้าไอซ์ โคราช

จิตพิสัย 73

..........................................

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 08:14:12 PM »

มีบางคน...
เคย.... โพสเนื้อเรื่องเดียว 3 กระทู้ แต่ชื่อแต่ละกระทู้ไม่เหมือนกัน แถมดันที่ละ 3 กระทู้ด้วยสิ Evil Evil

AliceZ
Super Member
**

จิตพิสัย 5

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 11:21:21 PM »

น่าจะเป็นตามนั้นครับ

บอร์ดโฆษณาฟรี นะจะให้ลงโฆษณาคนละ 2 ทู้ก็น่าจะพอแล้วครับ

หรือไม่ก็เพิ่มกระทู้ให้ยาวครับหน้านึงมี 20 ทู้ ก็เพิ่มเป็นสัก 30 ทู้ ก็น่าจะดีนะครับ Grin
Kanikapu
Moderator

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 07:55:16 AM »

หรือไม่ก็เพิ่มกระทู้ให้ยาวครับหน้านึงมี 20 ทู้ ก็เพิ่มเป็นสัก 30 ทู้ ก็น่าจะดีนะครับ Grin
ตรงส่วนนี้ตั้งเองได้ไม่ใช่หรอคะ

ไปที่ ข้อมูลส่วนตัว >>> ตั้งค่าการแสดงผลโพสล่าสุด >>> จำนวนโพสที่ต้องการแสดง (มีตั้งแต่ 5 - 50)

หน้า: [1] 2