Ptc หารายได้ออนไลน์ อาชีพเสริม จ่ายเงิน ซื้อสินค้า Paypal AlertPay LR เว็บที่ลงโมษณา
พฤศจิกายน 19, 2017, 12:44:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

แชร์ความรู้ หารายได้จาก Youtube

กรุณา สมัครสมาชิก เพื่อปิดการแสดงโฆษณา

สมัครสมาชิก.
ข่าว: ThaiLand Hotel and video in Hotel  |    Dictionary Thai-ENG   |   ซื้อ-ขาย-แลกเปลี่ยน AlertPay, PayPal, LR, MB ปลอดภัย 100%

อยากให้กระทู้ของท่านถูกปักหมุดในแต่ละบอร์ด | เครือข่ายคนรักสุขภาพ | ทดสอบความเร็วอินเตอร์เน็ต | จองโรงแรมที่พักในกรุงเทพฯ และทั่วไทย | คู่แข่ง Adsense สมัครง่ายใช้แค่เมล Cloud Server ถูกที่สุด
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ความรู้ หารายได้จาก Youtube  (อ่าน 918 ครั้ง)
pom9999
Newbie
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: มีนาคม 17, 2016, 03:37:57 PM »

สวัสดีครับเอาล่ะเราจะมาเรียนรู้เกี่ยวกับการสร้างรายได้บน youtube กันแล้ว และแน่นอนเราจะต้องรู้จักแนวการทำ Video ต่างๆ ซึ่งการทำ video ลง youtube นั้นแบ่งออกเป็นหลายสาย หลายแขนงมากครับ แต่หลักๆจะมีอยู่ 3 สายเท่านั้น (ไม่รู้คนไหนเป็นคนคิดคนแรก กราบขออภัยด้วยนะครับที่ไม่ได้ให้เครดิต) คือ สายขาว , สายเทา  , และสายดำ   

เพื่อนๆที่ทำคลิปลง youtube กันมานานคงพอจะทราบความหมายของสายต่างๆนะครับ แต่เพื่อนๆที่เข้ามาใหม่ เรามาเรียนรู้ไปพร้อมกันครับ

สายขาว  คือ  เป็นคลิปที่เราสร้างเอง ถ่ายเอง ตัดต่อเอง (ไม่มีการเอาคลิปของผู้อื่นมาใช้)
             ข้อดี      เป็นสายที่ยั่งยืน ไม่มีโดนแบน (ยกเว้นคนหมั่นไส้ 5555++ ล้อเล่นครับ) สร้ายรายได้ ได้กินแบบยาวๆ 
             ข้อเสีย   ใช้เวลานานกว่าจะได้วิวที่เยอะ ช่วงแรกๆเหนื่อยในการโปรโมท ต้องสร้างเอกลักษณ์ให้คนจดจำเนื้อหาต้องโดนถึงจะอยู่ได้
             ข้อแนะนำ ใช้หารายได้ ได้ทุกคลิป

สายเทา  คือ เป็นคลิปที่เรา เอาคลิปของคนอื่น หรือ ภาพของคนอื่นบางส่วนมาตัดต่อ เปลี่ยนแปลง เป็นของตัวเอง  เช่น การพากย์หนัง การแคชเกมส์  การCover เพลง
              ข้อดี      วิวเยอะ เพราะได้วิวจากต้นฉบับ ไม่ต้องโปรโมทเยอะ
              ข้อเสีย  อาจโดนแบนได้หากติดลิขสิทธิ์ หรือโดนแจ้งในบางคลิป ควรให้เครดิตเจ้าของคลิป หรือแหล่ง ข้อมูลเค้าด้วย
              ข้อแนะนำ ใช้หารายได้ ได้แต่อาจจะไม่ทุกคลิป

สายดำ   คือ เป็นคลิปที่เรา เอาคลิปของคนอื่นมาอัพโหลด โดยไม่มีการตัดต่อใดๆ
              ข้อดี    วิวเยอะมาก กินได้แต่ได้ไม่นาน ต้องหาคลิปที่ถ่ายโดยไม่ใช้ผลงานของเจ้าของที่สร้างจาก Creative ของเจ้าของ
              ข้อเสีย     โดนลิขสิทธิ์ได้
              ข้อแนะนำ  อาจะเอาไว้สร้างยอด Sub ได้ เพื่อให้คนกดติดตามเยอะๆก่อน

แนะนำ และเทคนิคการสร้างรายได้เพิ่มเติม
www.talkyt.com  เจ้าของเดียวกับ thaiyoutube.com

admin pom
loveforest
Jr. Member

จิตพิสัย -2

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 07, 2016, 01:32:05 PM »

อยากทำสายขาว แต่คิดไม่ออกค่ะ
cnuttertools
Jr. Member

จิตพิสัย -3

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 06:07:39 PM »

ขอบคุณมากครับ

ขายเงิน Paypal 1$=33.2฿
ได้รับเงินภายใน 15 นาที รวดเร็วทันใจ ปลอดภัย 100%
Line : CorNettOLovE
Dsignz
Super Member
**

จิตพิสัย 4

—– ความสำเร็จ เริ่มจากก้าวแรกเสมอ —–

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 11:40:20 PM »

สุจริต
อ้างถึง
สายขาว  คือ  เป็นคลิปที่เราสร้างเอง ถ่ายเอง ตัดต่อเอง (ไม่มีการเอาคลิปของผู้อื่นมาใช้)
             ข้อดี      เป็นสายที่ยั่งยืน ไม่มีโดนแบน (ยกเว้นคนหมั่นไส้ 5555++ ล้อเล่นครับ) สร้ายรายได้ ได้กินแบบยาวๆ 
             ข้อเสีย   ใช้เวลานานกว่าจะได้วิวที่เยอะ ช่วงแรกๆเหนื่อยในการโปรโมท ต้องสร้างเอกลักษณ์ให้คนจดจำเนื้อหาต้องโดนถึงจะอยู่ได้
             ข้อแนะนำ ใช้หารายได้ ได้ทุกคลิป

ทุจริต

อ้างถึง

สายเทา  คือ เป็นคลิปที่เรา เอาคลิปของคนอื่น หรือ ภาพของคนอื่นบางส่วนมาตัดต่อ เปลี่ยนแปลง เป็นของตัวเอง  เช่น การพากย์หนัง การแคชเกมส์  การCover เพลง
              ข้อดี      วิวเยอะ เพราะได้วิวจากต้นฉบับ ไม่ต้องโปรโมทเยอะ
              ข้อเสีย  อาจโดนแบนได้หากติดลิขสิทธิ์ หรือโดนแจ้งในบางคลิป ควรให้เครดิตเจ้าของคลิป หรือแหล่ง ข้อมูลเค้าด้วย
              ข้อแนะนำ ใช้หารายได้ ได้แต่อาจจะไม่ทุกคลิป

สายดำ   คือ เป็นคลิปที่เรา เอาคลิปของคนอื่นมาอัพโหลด โดยไม่มีการตัดต่อใดๆ
              ข้อดี    วิวเยอะมาก กินได้แต่ได้ไม่นาน ต้องหาคลิปที่ถ่ายโดยไม่ใช้ผลงานของเจ้าของที่สร้างจาก Creative ของเจ้าของ
              ข้อแนะนำ  อาจะเอาไว้สร้างยอด Sub ได้ เพื่อให้คนกดติดตามเยอะๆก่อน

จริงๆมันแบ่งแค่นี้ล่ะครับ
peachyxoxo
Newbie
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 12:58:08 PM »

ขอบคุณค่ะ
darkknightza
Jr. Member

จิตพิสัย 0

รับซื้อ paypal เรท 31 บาท pm มานะครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 09:25:50 PM »

สุจริต
อ้างถึง

ทุจริต

อ้างถึง

จริงๆมันแบ่งแค่นี้ล่ะครับ
เต็มๆ

หาเงินวันละ350บาท ไม่ต้องลงทุน
หารายได้กับ popup เจ้านี้ เรทแรงคลิ๊ก
ให้บริการโฮสติ้ง คุณภาพสูง มาตรฐาน ISO เจ้าเดียวในไทย
tptptp007
Newbie
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2017, 09:33:28 AM »

ขอบคุณค่ะ.

ทางเข้า sbobet
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2017, 09:44:29 AM โดย tptptp007 » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]