Ptc หารายได้ออนไลน์ อาชีพเสริม จ่ายเงิน ซื้อสินค้า Paypal AlertPay LR เว็บที่ลงโมษณา
สิงหาคม 29, 2014, 08:08:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การ Upgrade Paypal เป็น premier มีข้อดีข้อเสียยังงัยครับ

กรุณา สมัครสมาชิก เพื่อปิดการแสดงโฆษณา สมัครสมาชิก

ข่าว: ปักหมุดกระทู้ | เครือข่ายคนรักสุขภาพ | ทดสอบความเร็วอินเตอร์เน็ต | จองโรงแรมที่พักในกรุงเทพฯ และทั่วไทย | คู่แข่ง Adsense สมัครง่ายใช้แค่เมล
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: การ Upgrade Paypal เป็น premier มีข้อดีข้อเสียยังงัยครับ  (อ่าน 4719 ครั้ง)
svgcom2004
Newbie
*

จิตพิสัย -4

« เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 06:14:03 AM »

คือพอดีผมเผลอ ไป Upgrade โดยความไม่รู้ รบกวนสอบถามหน่อยครับว่า การ Upgrade Paypal เป็น premier มีข้อดีข้อเสียยังงัย

buxto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 06:33:00 AM »

ข้อดี ก็ สมมุติ ซื้อ ของอีเบ มานจะ เสีย ค่า fee ไม่แพง

ข้อเสีย ถ้าเกิดนายไม่ได้ ซื้อของ Ebay นาย รับเงิน ต่างๆ โดน หัก เงินน่ะครับ จะรับเงินก็โดนหัก

ถ้าเกิดทําเว็ป คลิก ต่างๆ แนะนําให้เปลี่ยนกลับเป็น Personal ให้ไวเลย ครับ 

ไม่งั้นจะอดได้เงินเต็ม ราคาที่คลิกนะครับ

แล้วถ้าเกิด ไปรับจ้างคลิกให้ใคร อีก เค้าส่งเงินมาจะไม่ได้ นะครับ โดน หักค่า fee หมด

แนะนํา ให้ส่ง Email ไปหา Paypal ให้แก้ให้ครับ  Grin
FunWhaN
VIP Member

จิตพิสัย 73

คิดถึงจัง หายไปไหนมา

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 06:34:17 AM »

คือพอดีผมเผลอ ไป Upgrade โดยความไม่รู้ รบกวนสอบถามหน่อยครับว่า การ Upgrade Paypal เป็น premier มีข้อดีข้อเสียยังงัย
เป็น premier  ตั้งแต่แรกเลยค่ะ
ข้อดีก็ ไม่โดนลิมิตง่าย
ข้อเสีย  ค่าธรรมเนียมแพง โดนหักกระฉูด

อื่นๆไม่ทราบเหมือนกันค่ะ  เพราะยังไม่มีปัญหาในการใช้งานแต่อย่างใด  Cheesy

รับทำbanner มอนิเตอร์ แก้ไขscript ออกแบบ template
Suk13.com
Extra Membership
*

จิตพิสัย 24

Suk13.com

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 09:03:46 AM »

ข้อดี - ใช้จ่ายสะดวก ไม่มีปันหาพวกลิมิตต่างๆ
ข้อเสีย - ค่าฟีต่อ 1 ดอล ประมาณ $0.38 ได้งับ เวลารับเงินได้ไม่เต็มหน่วย -*-

ถ้าไม่คิดจะซื้อของผ่านอีเบย์ ก้อสมัครใหม่หรือทำเรื่องดาว์เกรดดีก่าครับ  Grin Grin

ของผมซื้อของผ่านอีเบย์รอบเดียว เค้าอัพให้เลย -*-

thaipaypal2007
Newbie
*

จิตพิสัย -4

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 09:18:55 AM »

ยังไม่เข้าใจเรื่องซื้อของ ebay ถ้า paypal เราเป็น premier จะเสีย fee อะไรเหรอ ช่วยบอกหน่อย

boy1000
Power Membership

จิตพิสัย 58

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 07:24:52 PM »

รายละเอียดค่าธรรมเนียมของแต่ละบัญชี
https://www.paypal.com/us/cgi-bin/webscr?cmd=_display-fees-outside&countries=ROW

ยังไม่เข้าใจเรื่องซื้อของ ebay ถ้า paypal เราเป็น premier จะเสีย fee อะไรเหรอ ช่วยบอกหน่อย

ไม่เสีย เวลาจ่ายเงินเราไม่เสียค่า fee อะไรทั้งสิ้น ที่ท่านอื่นๆ เขาบอกว่า premier จะเสียค่า fee นั้นหมายถึงกรณีที่ใช้รับเงิน

senior-kissi.com
Sr. Member

จิตพิสัย 2

รับทำโปรเจค.net

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 04:39:31 AM »

เสียค่าธรรมเนียมแพงอะ 0.99 โดนลบซะ 0.33 อะ

J9882_05
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 10:34:43 PM »

แล้วให้สมัครแบบไหนดีที่สุด

ผมใช้แค่รับเงินและโอนเข้าธนาคารเท่านั้นอ่ะ

แบบ Premier  หรอครับ

ตอนสมัครผมไปสมัครแบบPriemium 

ถ้าเราจะเปลี่ยนเปลี่ยนยังงัยครับ
boy1000

จิตพิสัย 58

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 12:03:28 AM »

แล้วให้สมัครแบบไหนดีที่สุด

ผมใช้แค่รับเงินและโอนเข้าธนาคารเท่านั้นอ่ะ

แบบ Premier  หรอครับ

ตอนสมัครผมไปสมัครแบบPriemium 

ถ้าเราจะเปลี่ยนเปลี่ยนยังงัยครับ

ถ้าจะเอาแค่รับเงินกับโอนเข้าธนาคารก็แนะนำ personal ส่วนวิธีเปลี่ยนก็เมลไปบอก paypal ว่าต้องการดาวเกรด account ลองหาในกะทู้เก่าๆ ดูน่ะครับ มีคนลงวิธีและการเขียนข้อความไว้แล้ว

J9882_05
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 06:38:41 AM »

Hi I have small problem about my paypal acc .  when i recive money from my friend it always get 0 USD i think becuz mine  paypal is not personal .  can you change my  paypal account to personal ?

Thank you 

พิมพ์แบบนี้หรอครับ  ที่จะเปลี่ยนจาก Premier เป็น Peraonal
แล้วส่งไปที่e-mail.อะไรครับบอกหน่อย
buxto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 04:55:41 PM »

ผมเคยลองแนวนี้ ส่งไปเค้าให้นะครับ

เพียง 3 ชม เปน personal แล้ว  Grin
J9882_05
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 08:44:07 PM »

แล้วส่งไปที่e-mail.อะไรครับบอกหน่อย
boy1000

จิตพิสัย 58

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 11:57:47 PM »

ถ้าจำไม่ผิด ล็อกอิน account paypal แล้วไปที่ Contact Us แล้วก็เลือก ติดต่อผ่าน email แล้วมันจะมีแบบฟอร์มให้เรากรอกข้อมูล ก็กรอกแล้วก็ส่งไปได้เลย

J9882_05
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 29, 2008, 03:52:55 PM »

สถานนะบัตรของผมเป็น   Status: Thai - Unverified ยังไม่ได้แอดบัตร  เพราะยังไม่มี  ทำการเปลี่ยนได้มัยครับ
lyrics
Sr. Member

จิตพิสัย 2

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 29, 2008, 04:19:34 PM »

ค่าธรรมเนียมแพงโค...
ผมโดนอยู่พักใหญ่ จนต้องเปิดอีกบัญชีเป็น personal
สรุปคือ เปิดบัญชีใหม่เป็น personal เถอะครับ บัญชี premier ก็ทิ้งไว้อย่างนั้น สักวันอาจได้ใช้  Cheesy

boy1000

จิตพิสัย 58

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 29, 2008, 08:52:14 PM »

สถานนะบัตรของผมเป็น   Status: Thai - Unverified ยังไม่ได้แอดบัตร  เพราะยังไม่มี  ทำการเปลี่ยนได้มัยครับ

คุณก็แอดบัตรสิครับ มันถึงจะเปลี่ยนได้

หน้า: [1]